ร่วมจัดนิทรรศการงาน เสน่ห์ สารคาม
![](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2018/09/aonson1-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 29- 30 สิงหาคม 2561 จังหวัดมหาสารคามได้จัดงาน “เสน่ห์ สารคาม” เพื่อเผยแพร่ผลการดำเนินการขับเคลื่อนยุทธศาสตร์จังหวัดมหาสารคาม ได้รับรู้ สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน เป็นหน่วยงานที่ได้มีส่วนร่วมในการดำเนินการขับเคลื่อนยุทธศาสตร์จังหวัดด้านศิลปวัฒนธรรม จึงได้เขาร่วมจัดนิทรรศการ ในหัวข้อ “ออนซอนวิถีชีวิต ภูมิปัญญา ชาวอีสาน : เฮือนอีสาน” เพื่อเผยแพร่ให้ นักเรียน นิสิต นักศึกษาและประชาชนได้รับรู้และร่วมกันสีบทอดและอนุรักษ์ต่อไป
ข่าว สุพิน ไตรแก้วเจริญ
ภาพ ศรัณย์พงษ์ ชรารัตน์ และ นครินทร์ ทาโยธี