ต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินประกันคุณภาพการศึกษา
![ต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินประกันคุณภาพการศึกษา](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2018/09/SAR-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 14 กันยายน 2561 สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้ต้อนรับ รศ.ดร.พรเทพ ถนนแก้ว ผศ.ดร.พีระ พันลูกท้าว และ ผศ.พิภัช สอนใย คณะกรรมการตรวจประเมินประกันคุณภาพการศึกษาในวงรอบปีการศึกษา 2560 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ราชันย์ นิลวรรณาภา รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารและแผน สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน ได้กล่าวต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินประกันคุณภาพการศึกษา พร้อมทั้งแนะนำและให้ข้อมูลเกี่ยวกับภาระงานของสถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน
ทั้งนี้คณะกรรมการตรวจประเมินประกันคุณภาพการศึกษา มีความประสงค์ลงตรวจเยี่ยมสถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน เพื่อตรวจทานการจัดทำรายงานฯ เพื่อให้มั่นใจว่าการดำเนินงานต่างๆ ของหน่วยงานย่อย บรรลุเป้าหมายที่วางไว้อย่างมีประสิทธิภาพ ในการนี้กลุ่มงานประกันคุณภาพและพัฒนาระบบราชการ พร้อมทั้งบุคลากรสถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน ได้เข้าร่วมต้อนรับคณะกรรมการประเมินฯ ณ ห้องประชุมชั้น 3 สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
ข่าว ศรัณย์พงษ์ ชราัรตน์
ภาพ บุญชู ศรีเวียงยา