ร่วมจัดนิทรรศการในโครงการเยาวชนแห่งชาติจังหวัดมหาสารคาม
![ร่วมจัดนิทรรศการในโครงการเยาวชนแห่งชาตอจังหวัดมหาสารคาม](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2018/09/aonson22-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 16 กันยายน 2561 สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน ได้ร่วมจัดนิทรรศการในโครงการเยาวชนแห่งชาติจังหวัดมหาสารคาม ประจำปี 2561 ณ หอประชุมจังหวัดมหาสารคาม โดยได้ร่วมจัดนิทรรศการ “ออนซอนศิลปกรรมท้องถิ่น” และ “ออนซอนวิถีชีวิต ภูมิปัญญา ชาวอีสาน : เฮือนอีสาน” ให้เยาชนได้และผู้ร่วมงานได้ชมศิลปวัฒนธรรมอีสานและร่วมอนุรักษ์ต่อไป
ข่าว สุพิน ไตรแก้วเจริญ
ภาพ นครินทร์ ทาโยธี และ วัชระ พิมพ์จันทร์