สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสานร่วมกับคณะศิลปกรรมศาสตร์และวัฒนธรรมศาสตร์ร่วมถวายเทียนพรรษา วัดศรีสวัสดิ์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.มหาสารคาม
![](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/ถวายเทียน-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม 2563 คณาจารย์ บุคลากรและนิสิตคณะศิลปกรรมศาสตร์และวัฒนธรรมศาสตร์ร่วมกับสถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ร่วมถวายเทียนพรรษา จตุปัจจัย เครื่องไทยธรรมแด่พระภิกษุสงฆ์ ณ วัดศรีสวัสดิ์ ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษาและเพื่อเป็นการอนุรักษ์ สืบทอดประเพณีที่สืบทอดกันมาอย่างยาวนาน ตลอดจนเป็นการส่งเสริมให้ผู้บริหารบุคลากรและนิสิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้ร่วมทำบุญถวายเทียนพรรษาและจตุปัจจัยแด่พระภิกษุสงฆ์ โดยรวมยอดปัจจัยที่ผู้มีจิตศรัทธาบริจาคมาทั้งหมดเป็นจำนวนเงินกว่า 9,999 บาท
ภาพ/ข่าว นายพัชรินทร์ ประทุมชาติ