ร่วมพิธีส่งมอบดอกไม้จันทน์พระราชทาน
![ร่วมพิธีส่งมอบดอกไม้จันทน์พระราชทาน](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2017/09/flower_coverz-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 4 กันยายน 2560 เวลาประมาณ 09.00-12.00 น. ผู้บริหารและบุคลากร สถบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ร่วมพิธีส่งมอบดอกไม้จันทน์พระราชทาน ให้กับมหาวิทยาลัยมหาสารคาม โดยผู้รับมอบดอกไม้จัทน์ ได้แก่ ศาสตราจารย์ ดร.สัมพันธ์ ฤทธิเดช อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาสารคาม นำส่งมอบให้กับส่วนภูมิภาค จังหวัดมหาสารคามต่อไป เพื่อทูลเกล้าถวายในพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในหลวงรัชกาลที่ 9 ณ ห้องประชุมใหญ่ วิทยาลัยดุริยางคศิลป์
ภาพ/ข่าว: นายศรัณย์พงษ์ ชรารัตน์