นักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม เยี่ยมชมนิทรรศการด้านศิลปวัฒนธรรม
![นักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม เยี่ยมชมนิทรรศการด้านศิลปวัฒนธรรม](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2019/01/cv-Visit-rmu-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2562 ดร.อัจฉรี จันทมูล นักวิจัยประจำสถาบันวิจัยศิลปะฯ ได้ต้อนรับและเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้แก่คณะนักศึกษา ชั้นปีที่ 1 สาขาจิตวิทยาการปรึกษาและการแนะแนว – คอมพิวเตอร์ศึกษา คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม จำนวน 22 คน ที่เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการด้านศิลปะและวัฒนธรรม ณ สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน ในการเข้าเยี่ยมชมครั้งนี้เป็นการศึกษาด้านศิลปวัฒนธรรมเพื่อนำเอาองค์ความรู้ที่ได้ไปปรับใช้ในการเรียนการสอนในรายวิชา “ภาษาและวัฒนธรรม” และการปฏิบัติงานที่เกี่ยวข้องต่อไป
ภาพ/ข่าว : ดร.อัจฉรี จันทมูล