ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสถาบันศรีโคตรบูรณ์ศึกษา มหาวิทยาลัยนครพนม
![ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสถาบันศรีโคตรบูรณ์ศึกษา มหาวิทยาลัยนครพนม](https://rinac.msu.ac.th/wp-content/uploads/2018/11/cover-nakornpanom-660x330.jpg)
เมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายน 2561 ผศ.ดร.เกรียงไกร ผาสุตะ และ อ.ดร.อธิราชย์ นันขันตี รองประธานโครงการจัดตั้งสถาบันศรีโคตรบูรณ์ศึกษา มหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมคณะได้เข้าศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ด้านการบริหารจัดการหน่วยงานและการดำเนินงานปริวรรตเอกสารโบราณ กับสถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน โดย ผศ.ดร.ราชันย์ นิลวรรณาภา พร้อมด้วยบุคลากรสถาบันได้ให้การต้อนรับและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในประเด็นต่างๆ จากการร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในครั้งนี้เกิดประโยชน์เป็นอย่างมากแกทั้ง 2 หน่วยงาน ซึ่งะทำให้เกิดความร่วมมือในการ อนุรักษ์และพัฒนางานด้านศิลปวัฒนธรรมต่อไป
ข่าว สุพิน ไตรแก้วเจริญ
ภาพ บุญชู ศรีเวียงยา